Close Menu

Does A Woman’s Age Influence Her IVF Success

કૃત્રિમ ગર્ભાધાન (આઇવીએફ) ની સફળતામાં ફાળો આપનારા વિવિધ પરિબળો છે, પરંતુ કેટલાક સ્ત્રીના શરીરના એકંદર આરોગ્ય અને સ્થિતિ જેવા ખૂબ નિર્ણાયક છે. સ્ત્રી દર્દીએ તેના આરોગ્યને સુધારવા માટે બહુવિધ સાવચેતીઓ અને પગલાં ભરવા જોઈએ જો તેનો અંત તેણીનો અર્થ થાય છે તેની પ્રજનનક્ષમતા વધારવી. બધા કહે છે કે વય એક નિશ્ચિત પરિબળ છે જે ઉલટાવી શકાતી નથી. સ્ત્રીઓ માટે ગર્ભાવસ્થા પ્રાપ્ત કરવાની તકો સામાન્ય રીતે દરેક પસાર થતા વર્ષ સાથે વધુ અને વધુ મુશ્કેલ થવાની આસપાસ આવે છે. હકીકત ખૂબ માન્ય છે જ્યારે કોઈ સ્ત્રી માતા બનવાના પ્રયાસમાં IVF ચક્રમાંથી પસાર થાય છે. જો કે, સ્ત્રીની પ્રજનનક્ષમતાનું મૂલ્યાંકન કરીને અને વય જેવા સ્થિર પરિવર્તનોની પુન:પ્રાપ્તિ દ્વારા, દર્દી આઇવીએફની સફળતાની શક્યતાને તીવ્ર બનાવવા માટે તેના
ડોકટર ની સાથે આઇવીએફ સારવારને કસ્ટમાઇઝ કરી શકે છે. IVF સારવાર માટે પ્રજનન ક્લિનિકની મુલાકાત લેતા પહેલા, તે ધ્યાન આપવું જરૂરી છે કે સ્ત્રીની ઉંમર આઈવીએફ પ્રક્રિયાને કેવી રીતે અસર કરી શકે છે.


ઉંમર અને ફળદ્રુપતા – શું તેઓ એકબીજા સાથે સંકળાયેલા છે?

સામાન્ય રીતે એવું માનવામાં આવે છે કે સ્ત્રી ત્રીસના દાયકા પછી વૃદ્ધ બને છે, તે ઓછી ફળદ્રુપ બને છે, તેમ છતાં, બધા સમજી શકતા નથી કે પ્રજનનક્ષમતામાં ઘટાડો કેવી રીતે થઈ શકે છે. તેને સારી સંભાવનામાં મૂકવા માટે, એક સ્ત્રી વીસના દાયકાના મધ્યમાં તેની પ્રજનન શક્તિની ટોચને સ્પર્શે છે. ત્રીસથી પચાસ વર્ષની ઉંમરે, સ્ત્રીને ગર્ભવતી થવાની મુશ્કેલીઓ (તે સક્રિય રીતે પ્રયાસ કરી રહી છે તે ધ્યાનમાં લેવી) 91 ટકાથી ઘટીને શૂન્ય ટકા થઈ ગઈ છે કારણ કે તે દર વર્ષે મેનોપોઝમાં ચાર ટકાથી વધુ તફાવત નોંધાવતી જાય છે.

વય સાથે ગર્ભાવસ્થા દરમાં ઘટાડો તેના IVF ચક્રને મુશ્કેલીમાં મૂકતો નથી કારણ કે સ્થાનાંતરિત કરવા માટે ફક્ત સૌથી સ્વસ્થ અને આશાસ્પદ ઇંડા પસંદ કરવામાં આવે છે. સંપૂર્ણ અસરમાં, IVF સારવારના ભાગ રૂપે ગર્ભ સ્થાનાંતરણનો એક પ્રયાસ, સ્ત્રીને કલ્પના કરવાની વધુ સારી તકો આપે છે અને જે તેનાથી વિપરીત ગર્ભવતી બનવાની મુશ્કેલીઓ કરતા વધારે હોય છે.


ગર્ભ સ્થાનાંતર પ્રક્રિયા


તે સામાન્ય રીતે આઈવીએફમાં જોવા મળે છે જ્યારે એક સમયે એક કરતાં વધુ ગર્ભમાં ગર્ભ સ્થાનાંતરણ થાય છે, કારણ કે તે ઓછામાં ઓછી એક સફળ ગર્ભાવસ્થા અને જીવંત જન્મ પ્રાપ્ત કરવાની તકોમાં વધારો કરશે. અલબત્ત, એક સમયે બહુવિધ જન્મ લેતી સ્ત્રીની મુશ્કેલીઓમાં નોંધપાત્ર વધારો પણ કરે છે. બે અથવા વધુ જીવંત જન્મ લેવાની તેમની ઇચ્છાના વિરોધમાં દર્દીઓએ એક આઇવીએફ ટ્રાન્સફરથી ગર્ભાવસ્થા પ્રાપ્ત કરવાની તેમની ઇચ્છા ધ્યાનમાં લેવી જોઈએ. યુવાન દર્દીઓમાં સામાન્ય રીતે એકથી બે ગર્ભ સ્થાનાંતરિત થઈ શકે છે અને ત્યારબાદ જોડિયાઓને જન્મ આપવામાં આવે છે, કારણ કે ઘણા દર્દીઓ પણ બે ગર્ભનો વિકલ્પ પસંદ કરે છે. કેટલીકવાર સૂચવવામાં આવે છે કે વૃદ્ધ દર્દીઓએ એક સમયે ત્રણ કરતાં વધુ ગર્ભ સ્થાનાંતરિત કરવા પડે છે જ્યારે તેમને શક્ય મુશ્કેલીઓ વિશે જાણ કરવાની જરૂર હોય છે.


છેવટે, ઘણાં ભૌતિક તત્વો સ્થળાંતર કરવામાં આવેલા ગર્ભની સંખ્યાની નાજુક બાબતમાં સામેલ છે. ગર્ભ સ્થાનાંતરણના સંવેદનશીલ મુદ્દાને ધ્યાનમાં રાખીને કોઈ ડોક્ટર સાથે પરામર્શ કરવાનો નિર્ણય કોઈની વ્યક્તિગત આઈવીએફ પ્રક્રિયાને નક્કી કરતા પહેલા લેવો જોઈએ.

ઓએસિસનો સંપર્ક કરો

IVF સારવારની અપેક્ષાઓની વિગતવાર અને સચોટ જાણકારી સફળ પ્રજનન સારવાર શરૂ કરે છે. આઈવીએફમાં શું શામેલ છે અને તે તમારા માટે સારો વિકલ્પ છે કે કેમ તે વિશે વધુ જાણવા માટે, ભારતમાં ફર્ટીલિટી નિષ્ણાતો સાથે પ્રારંભિક મીટિંગનું સુનિશ્ચિત કરવા માટે અમારા ઓએસિસ ઓફિસનો સંપર્ક કરો.

Categories: Infertility Awareness, IVF, IVF/IUI

Comments

Whoa! It looks like there are no comments yet, Be the first one to comment :)

We would love your opinion

Fields with ( * ) are required

WhatsApp chat