Close Menu

5 Natural Ways To Boost Up Your IVF Success Rate!

પ્રત્યેક માનવીની ઇચ્છા હોય છે કે તે સમયથી માતાપિતા બનશે. દવા અને તકનીકીના ક્ષેત્રમાં નવી વિજ્ઞાનિક પ્રગતિઓએ ઘણા નિસંતાન યુગલો માટે બાળકની કલ્પના શક્ય બનાવી છે
IVF, IUI, IVM જેવી ઉમર પ્રજનનક્ષમતાની સારવારએ ઘણાં કારણોસર કલ્પના કરી શકતા હોય તેવા ઘણા માતાપિતાને જીવનની નવી લીઝ આપી અને નવી આશા આપી.

સમગ્ર વિશ્વમાં અને ભારતમાં ઘણા પ્રજનન ક્લિનિક્સ અને સંસ્થાઓએ પ્રજનન મુદ્દાઓ અને બાળજન્મને ધ્યાનમાં લેવાની પરંપરાગત રીતોમાં ક્રાંતિ લાવી છે.


ઓએસિસ ઇન્સ્ટિટ્યૂટ રિપ્રોડક્ટિવ મેડિસિનમાં, વીટ્રો ફર્ટિલાઇઝેશન (આઇવીએફ) ની સારવારમાં 70 ટકાથી વધુ જીવંત જન્મે છે. આઇવીએફ ટ્રીટમેન્ટ ચારપગલાની પ્રક્રિયા છે જેમાં ઓવ્યુલેશન ઇન્ડક્શન, ઇંડાનું પુન .પ્રાપ્તિ, પ્રયોગશાળામાં ગર્ભાધાન (જેને IUI સારવાર તરીકે પણ ઓળખવામાં આવે છે), અને ગર્ભને માતાના ગર્ભાશયમાં સ્થાનાંતરિત કરવામાં આવે છે. આદર્શ ઉમેદવારો કે જેમણે આઈ.વી.એફ. સારવાર લેવી આવશ્યક છે, તેઓએ સામાન્ય વજનની મર્યાદા સાથે સારી તંદુરસ્તી જાળવી રાખવી પડશે, તંદુરસ્ત આહાર લેવો જોઈએ, તેમના આલ્કોહોલનું સેવન ઓછું કરવું જોઈએ, તમાકુના ઉત્પાદનોનો ઉપયોગ કરવો અને વારંવાર કામ કરવું જોઈએ.


તમે ગર્ભના વિકાસના નિર્ણાયક પ્રારંભિક તબક્કાઓ દ્વારા અને તણાવને સંચાલિત કરવાના માધ્યમ દ્વારા, તમારા શરીરને જાળવી રાખીને આઈવીએફ સારવાર તરફ પોતાને તૈયાર કરી શકો છો. જેમ તમે બગીચામાં બીજ રોપતા પહેલા જમીનને સમાયોજિત કરો છો, વૃદ્ધિ માટે એક સરસ વાતાવરણ છે તેની ખાતરી કરવા માટે તમારે દરેક વસ્તુને વ્યવસ્થિત બનાવીને તમારા શરીર અને ગર્ભાશયને પણ સજ્જ કરવું જોઈએ. તમારા આઈવીએફ સફળતા દરને કુદરતી રીતે વધારવાની અહીં પાંચ રીતો છે:

1. નેવુ દિવસની તૈયારીની યોજના બનાવો: આઇવીએફની સારવાર શરૂ કરતા ઓછામાં ઓછા ત્રણ મહિના પહેલાં, તમારે તણાવના સ્તર સાથે તમે જે ખાતા પીતા હો તેના દરેક નિરીક્ષણની તપાસ કરવી જોઈએ કારણ કે ઇંડા (ઓવમ) નું ચક્ર 90 દિવસ છે. વિટામિન સી (કોઈની અંડાશયને ટેકો આપવા માટે), વિટામિન બીકોમ્પ્લેક્સ (તાણ ઘટાડવું) અને એન્ટીઓકિસડન્ટ્સ (શુક્રાણુ અને ઇંડાને મફત આમૂલ નુકસાનથી બચાવવા માટે) તમારી આઈવીએફ તૈયારી યોજનાનો ભાગ હોવા આવશ્યક છે. ઉપરાંત અભ્યાસોએ પણ બતાવ્યું છે કે CoQ10 નો વપરાશ તમારા ઇંડાનું આરોગ્ય અને ગર્ભાધાન દરને વધારશે. મકા જેવા ફળદ્રુપતા સુપરફૂડ્સ તમારા આંતરસ્ત્રાવીય સંતુલનને જાળવવામાં પણ મદદ કરી શકે છે. તમે કોઈપણ એ એન્ટીઓકિસડન્ટ્સ પૂરવણીઓ, bsષધિઓ અથવા ફળદ્રુપતા સુપરફૂડ લેવાનું શરૂ કરો તે પહેલાં, તમારા ડોક્ટર સાથે તમારી તૈયારીની વ્યૂહરચના વિશે ચર્ચા કરવાનું ભૂલશો નહીં.

2. પ્રજનન શુદ્ધિકરણ: ઘણા ઝેર શરીરના ચરબીયુક્ત પેશીઓમાં એકઠા થાય છે જે IVF ફરી શરૂ કરતા પહેલા શુદ્ધ કરવું આવશ્યક છે. તેથી, ગર્ભવતી થયાના 25-30 દિવસ પહેલાં પ્રજનન શુદ્ધિકરણ કરવામાં આવે છે, કારણ કે તે શરીરમાંથી ઝેર અને પ્રદૂષકોને સાફ કરવામાં તમારા યકૃતને ટેકો આપશે. પ્રજનન શુદ્ધિકરણને કારણે વધતા પરિભ્રમણ ગર્ભાશયના સ્નાયુઓને વધુ શક્તિશાળી બનાવશે અને ગર્ભાશયને ખરાબ માસિક રક્તને ફ્લશ કરવામાં મદદ કરશે.

3.સ્વસ્થ પ્રજનન આહાર અને વ્યાયામ જાળવો: પોષણ તંદુરસ્ત બાળકને પ્રાપ્ત કરવાનો આધાર છે. કુદરતી ફળદ્રુપતા આહાર કે જે પ્રજનન માટેના પ્રયત્નોમાં શરીરને સમર્થન આપે છે જેમાં શાકભાજી, ફળો, આખા અનાજ અને કઠોળ, તેમજ બદામ, બીજ અને સંપૂર્ણ ચરબીવાળા ડેરી ઉત્પાદનો જેવા પ્રોટીનનો સમાવેશ થાય છે.
ઉલ્લેખ કરવાની જરૂર નથી, કસરત તમારા બીએમઆઈને ત્રીસથી ઓછી જાળવવા માટે પણ એક અભિન્ન ભાગ છે. સ્વસ્થ જીવનશૈલી રાખીને જે તમારી પ્રજનન શક્તિને સુધારે છે.

4. પ્રિનેટલ મલ્ટિવિટામિન સાથે ગર્ભાવસ્થા માટે યોજના: ગર્ભાવસ્થાના પ્રથમ થોડા અઠવાડિયા ગર્ભના વિકાસ માટે મહત્વપૂર્ણ છે. પ્રિનેટલ મલ્ટિવિટામિનનો દૈનિક સેવન શરીરને તમામ પોષક તત્વોને ભરવાનું સુનિશ્ચિત કરે છે, બધા ગર્ભવતી થવા માટે જરૂરી છે. સગર્ભાવસ્થા તપાસ પહેલાં , ફોલિક એસિડ અને ઓમેગા 3 ફેટી એસિડ જેવા પોષક તંદુરસ્ત ગર્ભના વિકાસમાં મદદ કરે છે. હાર્વર્ડ સ્કૂલ ઓફ પબ્લિક હેલ્થના અધ્યયનો બતાવે છે કે ફોલિક એસિડના દૈનિક મલ્ટિવિટામિનનું સેવન કરતી સ્ત્રીઓમાં ઓવ્યુલેટરી વંધ્યત્વ થવાની સંભાવના 40 ટકા ઓછી હોય છે.

5. મન / શારીરિક પ્રોગ્રામ સાથે તણાવ સપોર્ટ સિસ્ટમ બનાવો: મન / શારીરિક સારવાર કોઈના શારીરિક સ્વાસ્થ્યને પ્રભાવિત કરવા માટે વિચારો અને ભાવનાઓની શક્તિનો ઉપયોગ કરે છે. જર્નલ ફર્ટિલિટી એન્ડ સ્ટેર્બિલિટીના અધ્યયનમાં, માઇન્ડબોડી પ્રોગ્રામમાં ભાગ લેનારાઓ માટે અને તેમની આઈવીએફ પ્રક્રિયા પહેલાં અને દરમિયાન ભાગ લેનારાઓ માટે આઇવીએફ સફળતા દરમાં પ્રભાવશાળી વધારો જોવા મળ્યો છે. આઇવીએફ ચક્રમાંથી પસાર થવા માટે નોંધાયેલ 151 મહિલાઓમાંથી, સ્ત્રીઓમાં સૌથી વધુ પોઝિટિવઇમ્પેક્ટ સ્કોર ધરાવતા લોકોની તુલનામાં 93 ટકા વધારે આયુષ્ય રહે છે.

Categories: IUI, IVF, Success Story, Treatments

Comments

Whoa! It looks like there are no comments yet, Be the first one to comment :)

We would love your opinion

Fields with ( * ) are required

WhatsApp chat